Docsity
Docsity

Prepare for your exams
Prepare for your exams

Study with the several resources on Docsity


Earn points to download
Earn points to download

Earn points by helping other students or get them with a premium plan


Guidelines and tips
Guidelines and tips

Decribe the position of a person an object in relation to reference such as chairs, Lecture notes of Natural Science

Describe the position of a person an object in relation to reference such as chairs, door and other person.

Typology: Lecture notes

2018/2019

Uploaded on 03/03/2024

alsaed
alsaed 🇵🇭

1 document

1 / 4

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON
PLAN
SCHOOL
San Carlos Elem.
School
Grade
Level
THREE
TEACHER Quarter
SUBJECT SCIENCE DATE
LAYUNIN
(OBJECTIVE)
A.PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
(CONTENT STANDARDS)
Describe the effects of weather or climate change into people,
animals,plants, lakes,rivers, streams,hills, mountains and other
importance.
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP
(PERFORMANCE STANDARDS)
Express their concerns about their surroundings through teacher-
guided self-directed activities
C.MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO
(LEARNING COMPETENCIES)
Describe how types of weather affect activities in the community
S3ES-Ivg-h-4
II. NILALAMAN
(CONTENT)
Effects of Weather or Climate Change into animals,plants,
lakes,rivers, streams,hills, mountains and its importance
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. SANGGUNIAN (References)
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro CG.21-24 TG.180-182
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
LM p.159,
3.Mga Pahina sa textbook
4.Karagdagang kagamitan mula
sa postal ng Learning
Resources
Science 3 Curriculum Guide,
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
Intenet google,videoder, songs
1.ELICIT
A. Pagbabalik Aral/
Pagsisimula ng
Bagong Aralin
Integration Music,
English for Spelling
Review: Apat na Uri ng Weather
Sunny(Mainit), Rainy(Maulan), Cloudy(Maulap), Windy (Mahangin)
Pagkanta ng awiting pinamagatang “Weather Song”
B. Paghahawan ng
Balakid
Integration: Filipino
Tingnan ang larawan, Basahin ang mga salita. Ibigay ang sariling
pakahulugan dito o gamitin sa pangungusap
Mainit
Maulan
Maaraw
mahangin
Ibigay ang tunay na kahulugan ng mga salita pagkatapos
magsalita ng mga bata.
2. ENGAGE
A. Pagganyak
Integration:
B. Paglalahad
Ano ang Inyong Nakikitang Larawan?
Sa inyong palagay, Mas maganda ba ang panahon kapag tag-init?
May epekto ba ang uri ng panahon sa mga hayop at mga tao?
Pagpapakita ng larawan
ng mga iba’t ibang uri ng panahon?
Mainit Maulan maulap
Mahangin
Anu- ano ang iba’t –ibang uri ng Panahon na inyong nakikita sa
larawan
pf3
pf4

Partial preview of the text

Download Decribe the position of a person an object in relation to reference such as chairs and more Lecture notes Natural Science in PDF only on Docsity!

GRADE 1 to 12 DAILY LESSON PLAN SCHOOL San Carlos Elem. School Grade Level

THREE

TEACHER Quarter SUBJECT (^) SCIENCE DATE LAYUNIN (OBJECTIVE) A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN (CONTENT STANDARDS) Describe the effects of weather or climate change into people, animals,plants, lakes,rivers, streams,hills, mountains and other importance. B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP (PERFORMANCE STANDARDS) Express their concerns about their surroundings through teacher- guided self-directed activities C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (LEARNING COMPETENCIES) Describe how types of weather affect activities in the community S3ES-Ivg-h- II. NILALAMAN (CONTENT) Effects of Weather or Climate Change into animals,plants, lakes,rivers, streams,hills, mountains and its importance III. KAGAMITANG PANTURO (LEARNING RESOURCES) A. SANGGUNIAN (References) 1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro (^) CG.21-24 TG.180- 2.Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral LM p.159, 3.Mga Pahina sa textbook 4.Karagdagang kagamitan mula sa postal ng Learning Resources Science 3 Curriculum Guide, B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Intenet google,videoder, songs 1.ELICIT A. Pagbabalik Aral/ Pagsisimula ng Bagong Aralin Integration Music, English for Spelling Review: Apat na Uri ng Weather Sunny(Mainit), Rainy(Maulan), Cloudy(Maulap), Windy (Mahangin) Pagkanta ng awiting pinamagatang “Weather Song” B. Paghahawan ng Balakid Integration: Filipino Tingnan ang larawan, Basahin ang mga salita. Ibigay ang sariling pakahulugan dito o gamitin sa pangungusap Mainit Maulan Maaraw mahangin Ibigay ang tunay na kahulugan ng mga salita pagkatapos magsalita ng mga bata.

2. ENGAGE A. Pagganyak Integration: B. Paglalahad Ano ang Inyong Nakikitang Larawan? Sa inyong palagay, Mas maganda ba ang panahon kapag tag-init? May epekto ba ang uri ng panahon sa mga hayop at mga tao? Pagpapakita ng larawan ng mga iba’t ibang uri ng panahon? Mainit Maulan maulap Mahangin Anu- ano ang iba’t –ibang uri ng Panahon na inyong nakikita sa larawan

Ihanda ang sarili at panoorin ang nadownload na video. C. Paghahabi ng layunin ng Aralin (Developing Critical Thinking and HOTS) Pagtalakay ng Aralin, Hayaan ang mga mag-aaral na makuha ang epekto ng panahon sa pamamagitan ng pagkukwento mula sa napanood o sa mga ipinakitang larawan. Magbigay ng mga tanong tungkol sa aralin.

3. EXPLORE (Critical Thinking) D. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Tingnan ang mga halimbawa. Kung ikaw ang tatanungin, ano ang mas mainam na panahon para sa iyo? at Bakit? Halimbawa: 1.Mas mainam mag-alaga ng kambing kung tag-init 4 .EXPLAIN (Critical Thinking) E. Pagtalakay ng Bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Katulad rin ba ng mga tao ang mga hayop na naapektuhan ng panahon? Sino sa inyo ay may mga alagang hayop? Ano ang nangyayari sa hayop kapag mahangin,maulan,mainit, maulap?Hayaan silang makabuo ng bagong konsepto. F. Pagtalakay ng Bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 2 (Developing Critical Thinking, HOTS) Integration:Filipino, Mathematics Pagsagot sa mga tanong tungkol sa bagong mga larawan. 1. Anu-anong mga hayop ang inyong nakikita? 2. Ilan ang bilang nila? 3. Paano kaya aalagaan ng may-ari ang mga hayop kung tag- ulan lalo na ang kambing? 4. May mga hayop bang hindi naaapektuhan ng pagbabago ng panahon? 5. Kung may masamang epekto ang pagbabago ng panahon sa ating kapaligiran, maging sa atin mayroon din ba itong magandang dulot B. Hayaan silang magbigay ng kabutihang dulot ng tag-init, tag- ulan, maulap at mahangin . 5.ELABORATE G.Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkat Mabait- Tingnan ang larawan. Isulat sa pamamagitan ng tatlong pangungusap ang masamang epekto ng tag-ulan sa mga tao. Pangkat Magalang - Tingnan ang larawan, Tukuyin ang mabuting dulot ng tag-init sa mga hayop, halaman at mga tao. Pangkat Mapagbigay - Magsulat ng isang maikling tula sa epekto ng pagbabago ng panahon sa mga halaman, hayop at mga tao. Pangkat Masunurin- Gumuhit ng mangyayari sa mga halaman kapag biglang nagbago ang panahon. H. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- araw na buhay (Integration, EsP) Tingnan ang larawan, anu – ano ang mga masasamang dulot ng pagbabago ng panahon sa inyong pamilya? H. Paglalahat Ano ang epekto ng uri ng panahon sa atin kapag mainit, maulan, mahangin at maulap sa atin? 6 .EVALUATION. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Panuto: Isulat ang titik ng tamang sagot 1.Ano ang uri ng panahon ang nagbibigay ng magandang epekto

Prepared by:


TEACHER I Checked by:


Master Teacher - I Noted by:


PRINCIPAL II